+ Trả lời bài viết
Trang 1/2 1 2 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề: Trang trí hình tròn   Bookmark and Share   

Newbie Avatar của Ariana
    Thanks
    5

Red face Trang trí hình tròn

"Người ta ngây ngất trước sự hào nhoáng, mê mẩn trước sự bóng bẩy nhưng chỉ rơi nước mắt trước sự giản dị tự đáy lòng..."

Newbie Avatar của xu\cp_93
    Thanks
    3
    lung linh như trời đầy sao
    họa tiết phụ còn đẹp hơn chuồn chuồn
    Lần sửa cuối bởi xu\cp_93; 17-03-2011 lúc 11:29 AM

Super Moderator Avatar của lucky.patinne
    Thanks
    198
    Không ổn tý nào. Xem lại cách lên hình , màu săc, cách tạo mai che như vậy không phù hợp tý nào bạn co thể vào đây tham khảo thêm : http://luyenthikientruc.com/pages/Ga...=Gallery&cat=5

"Sống ở trên đời chả sợ, thì sợ gì chết. Chết đã không sợ thì... ngoài vợ ra còn sợ cái gì nữa."
    Hiccc em chưa có người iu.

Newbie Avatar của Ariana
    Thanks
    5
    Không ổn?
    Cụ thể theo ý bạn là nó không ổn như thế nào chứ? Mình rất thích những bài mẫu gam màu lạnh mà bạn cho mình xem, nhưng mình không đc dạy chuyên như mấy bạn đang thi vào đh mỹ thuật nên nói chung chung thế mình cũng không hiểu bạn ạ!
    Lần sửa cuối bởi Ariana; 17-03-2011 lúc 02:28 PM
    "Người ta ngây ngất trước sự hào nhoáng, mê mẩn trước sự bóng bẩy nhưng chỉ rơi nước mắt trước sự giản dị tự đáy lòng..."

Super Moderator Avatar của lucky.patinne
    Thanks
    198
    Hình như bạn đang học ở mấy cuốn sách Trung Quốc. Thứ nhất bạn chưa đầu tư về hình. Chưa có khái niệm về màu sắc rõ ràng, kiến thức về trang trí chưa ổn lắm. Trước khi nghĩ đến chuyện lên màu, bạn hãy tập trung vẽ hình trước , tập cách điệu, dùng đường kỹ hà làm cho con vật bạn tốt hơn, sau đó đưa vào bài ,chú ý thêm ở bố cục ,con chuồn chuồn quá lớn, mảng hình không có, và trong bài trang trí thế này bạn không thể dùng cách chuyển màu giống như cái nền kia được 2 phong cách trong một bài mà chả ăn nhập gì nhau. Nếu bạn muốn chuyển màu thì phải chia mảng hình ra cụ thể rổi hãy chuyển. Cách sử dụng mai che đó không có sự tính toán, đơn giản vì bạn chỉ muốn để vào cho đẹp ( lấp đầy chỗ trống) . Phải là hình cụ thể và xem nó chiếm bao nhiêu diện tích, không được làm tùy tiện. Với mấy dạng bài này trong sách TQ mình chỉ nên học hỏi thêm ở màu sắc, hình và mảng thì không ổn.
    Cố gắng lên, những bài sau bạn nên hỏi thầy cô trước khi lên màu . Chúc bạn thành công

"Sống ở trên đời chả sợ, thì sợ gì chết. Chết đã không sợ thì... ngoài vợ ra còn sợ cái gì nữa."
    Hiccc em chưa có người iu.

Newbie Avatar của pin00
    Thanks
    1
    mình ko thích hình cách điệu của bạn... theo mình thì các họa tiết xung quanh ko hợp lắm với con chuồn chuồn

Member Avatar của phuckt1992
    Thanks
    10
    Trang trí đối xứng trục rất cân đối , máu sắc hài hòa nhưng không đẹp nên cần có một sự tương phản vè màu sắc để làm nổi bật mảng chủ yếu,.Giả như cho 2 con chuồn chồn đó thành màu đỏ hay vàng thì sẽ làm cho bài tốt hơn
    nhin vao buc tranh cua mjnh ma ko tin la mjnh ve moi la thanh cog.hemhem

8. The Following User Says Thank You to phuckt1992 For This Useful Post:

Ariana (17-03-2011)

Newbie Avatar của Ariana
    Thanks
    5
    Hình như bạn đang học ở mấy cuốn sách Trung Quốc. Thứ nhất bạn chưa đầu tư về hình. Chưa có khái niệm về màu sắc rõ ràng, kiến thức về trang trí chưa ổn lắm. Trước khi nghĩ đến chuyện lên màu, bạn hãy tập trung vẽ hình trước , tập cách điệu, dùng đường kỹ hà làm cho con vật bạn tốt hơn, sau đó đưa vào bài ,chú ý thêm ở bố cục ,con chuồn chuồn quá lớn, mảng hình không có, và trong bài trang trí thế này bạn không thể dùng cách chuyển màu giống như cái nền kia được 2 phong cách trong một bài mà chả ăn nhập gì nhau. Nếu bạn muốn chuyển màu thì phải chia mảng hình ra cụ thể rổi hãy chuyển. Cách sử dụng mai che đó không có sự tính toán, đơn giản vì bạn chỉ muốn để vào cho đẹp ( lấp đầy chỗ trống) . Phải là hình cụ thể và xem nó chiếm bao nhiêu diện tích, không được làm tùy tiện. Với mấy dạng bài này trong sách TQ mình chỉ nên học hỏi thêm ở màu sắc, hình và mảng thì không ổn.
    Cố gắng lên, những bài sau bạn nên hỏi thầy cô trước khi lên màu . Chúc bạn thành công
    Uhm, cám ơn nhận xét của bạn. Có điều mình chưa đc học qua sách nào (nên cũng hơi tò mò ko biết "sách TQ" bạn đang nói là sách gì), cũng không có nhìn mẫu nào cả, chỉ đơn giản là vẽ cái gì nó hiện lên trong đầu thôi, với lại do mình ko đi sâu về mảng này nên về kỹ thuật thì hầu như chưa có nếu có thời gian sẽ cố gắng nhiều hơn!

Trang trí đối xứng trục rất cân đối , máu sắc hài hòa nhưng không đẹp nên cần có một sự tương phản vè màu sắc để làm nổi bật mảng chủ yếu,.Giả như cho 2 con chuồn chồn đó thành màu đỏ hay vàng thì sẽ làm cho bài tốt hơn
    Uh ^^ vì mình yếu về khoản màu nóng lắm nên chưa biết cách phối nóng lạnh sao cho nó hòa hợp. Hì! ^^
    Lần sửa cuối bởi Ariana; 17-03-2011 lúc 06:04 PM

Member Avatar của alexmax113
    Thanks
    5
    Bạn không nên pha màu trắng nhiều quá vì điều đó sẽ làm cho bài trang trí của mình bị bạc màu.
    Nếu bạn thích tông lạnh thì nên chuyển sắc điệu tức là từ màu này sang màu khác ( Xanh dương -> Tím -> xanh lá đậm ) 100% thì 80-90% lạnh và 20-10% nóng phân phối sao cho nó trong tâm cũng có màu đó và phía ngoài cũng có màu đó.
    Về việc pha trắng thị bạn có thể pha được nhưng đừng lạm dụng nó quá.
    Bạn có thể tham khảo thêm các bài trang trí màu trên mạng đễ hiểu rõ hơn.
    Nếu được như thế thì mình chắc bạn sẽ thành công

Chúc bạn may mắn

11. The Following User Says Thank You to alexmax113 For This Useful Post:

Ariana (17-03-2011)

Newbie Avatar của Ariana
    Thanks
    5
    Bạn không nên pha màu trắng nhiều quá vì điều đó sẽ làm cho bài trang trí của mình bị bạc màu.
    Nếu bạn thích tông lạnh thì nên chuyển sắc điệu tức là từ màu này sang màu khác ( Xanh dương -> Tím -> xanh lá đậm ) 100% thì 80-90% lạnh và 20-10% nóng phân phối sao cho nó trong tâm cũng có màu đó và phía ngoài cũng có màu đó.
    Về việc pha trắng thị bạn có thể pha được nhưng đừng lạm dụng nó quá.
    Bạn có thể tham khảo thêm các bài trang trí màu trên mạng đễ hiểu rõ hơn.
    Nếu được như thế thì mình chắc bạn sẽ thành công
    Bạn nói làm mình hiểu rõ hơn được những điểm mình cảm thấy còn vấp váp. Cám ơn bạn nhé! ^^

+ Trả lời bài viết